C3
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
C3

Vi Mot C3

Trang ChínhTrang Chính  PortalPortal  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
» GIỚI THIỆU DỰ ÁN CHUNG CƯ HH2 LINH ĐÀM
buoc vao nghe bao Icon_minitimeTue Jun 02, 2015 5:09 pm by vietnamland809

buoc vao nghe bao Icon_minitimeTue Jun 02, 2015 5:08 pm by vietnamland809

buoc vao nghe bao Icon_minitimeTue Jun 02, 2015 5:07 pm by vietnamland809

buoc vao nghe bao Icon_minitimeTue Jun 02, 2015 5:07 pm by vietnamland809

buoc vao nghe bao Icon_minitimeTue Jun 02, 2015 5:06 pm by vietnamland809

buoc vao nghe bao Icon_minitimeTue Jun 02, 2015 5:06 pm by vietnamland809

buoc vao nghe bao Icon_minitimeTue Jun 02, 2015 5:05 pm by vietnamland809

buoc vao nghe bao Icon_minitimeTue Jun 02, 2015 5:05 pm by vietnamland809

buoc vao nghe bao Icon_minitimeTue Jun 02, 2015 5:04 pm by vietnamland809

Navigation
 Portal
 Diễn Đàn
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm
Diễn Đàn
Affiliates
free forum
Affiliates
free forum

buoc vao nghe bao

Go down 
Tác giảThông điệp
Vanthu
Giám tự
Giám tự
Vanthu

buoc vao nghe bao Empty
Bài gửiTiêu đề: buoc vao nghe bao   buoc vao nghe bao Icon_minitimeSun Jan 13, 2008 9:47 am

Thực sự là mình rất lo lắng cho tương lai sau này. Đơn giản không chỉ vì đây thực sự là một nghề khó và đòi hỏi người làm báo phải có tâm huyết và yêu nghề thực sự. Mình thực sự rất yêu nghề này. Trước khi làm hồ sơ thi Đại Học đã có rất nhiều người khuyên mình không nên chọn ngành này, và khi mình quyết định thì có rất nhiều người buồn phiền. Mình cũng không vui vì mọi người không đồng tình với quyết định của mình, nhưng mình đã lựa chọn và quyết tâm theo con đường này dù biết sẽ có rất nhiều chông gai.
Bước chân vào giảng đường Đại Học, bắt đầu làm quen với ngành Báo, mình thực sự say mê. Nhưng có quá nhiều cái mới, lại thêm nhiều điều kiện mà mình không cho phép nên đôi khi mình cũng thấy hụt hẫng và hơi buồn. Nhưng có một điều chắc chắn đó là mình khôn thấy hối hận vì quyết định của mình.
Những anh chị đi trước lần lượt ra trường, có người đã có bước khởi đầu tốt đẹp, nhưng cũng có rất nhiều người đang phải đương đầu với khó khăn. Mỗi ngày trên giảng đường, nghe thầy cô nói về những kinh nghiệm làm báo những khó khăn trong nghề. Đặc biệt là nghe được những câu như " chỉ có 30% sinh viên báo chí sau khi tốt nghiệp theo và sống được với nghề". Mình thực sự cảm thấy ngành và mình đã chọn rất đặc biệt, rất nhiều thử thách.
Bây giờ còn ngồi trên giảng đường, có nhiều bạn đã đang tác nghiệp và làm quen với môi trường báo chí cạnh tranh và chuyên nghiệp. Mình thấy điều đó là cần thiết và sinh viên báo cần năng động hơn thế nữa.
Những sinh viên như mình đang rất cần những kinh nghiệm học tập cũng như tác nghiệp. Vì vậy rất mong các anh chị đi trước dẫn lối chỉ đường cho bọn mình, giúp bọn mình có cái nhìn đúng và học tập cũng như thực hành hiệu quả ngành báo. Mình thật sự cảm ơn.

buoc vao nghe bao
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Nghe nè
» Ba Tháng Tạ Từ-Phi Nhung(ai nhờ tìm vô nghe nè)